พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการสร้างบ้านปลาด้วยปะการังเทียม
๒๐ ธันวาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีประดับเครื่องหมายยศ
๒๐ ธันวาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน รับมอบผ้าลายพรางกองทัพเรือดิจิตอล (IR)
๒๐ ธันวาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธินสักการะพระอนุสาวรีย์กรมหลวงชุมพรฯ
๒๐ ธันวาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในการประชุมหน่วยขึ้นตรงหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ครั้งที่ ๑๑/๒๕๕๙
๖ ธันวาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีพระราชทานเพลิงศพ พันจ่าเอก ธีระพงษ์ มากเรน
๑ ธันวาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ คุณ วิวรณ์ มีชูธน กรรมการผู้จัดการบริษัทอินโวสตาร์ จำกัด ที่มามอบยุทโธปกรณ์
๑ ธันวาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมพิธีมอบเรือตรวจการณ์ชายฝั่ง(ตกช.) ชุดเรือต.๒๓๒
๑ ธันวาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีสวดพระอภิธรรมศพ พันจ่าเอก ธีรพงษ์ มากเรน ซึ่งเสียชีวิตจากเหตุคนร้ายลอบวางระเบิด
๑ ธันวาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือเอก ณะ อารีนิจ ผู้บัญชาการทหารเรือ เป็นประธานในพิธีรดน้ำศพทหารนาวิกโยธิน พันจ่าเอก ธีรพงษ์ มากเรน
๒๘ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมพิธีรดน้ำศพผู้เสียชีวิตจากการปฏิบัติหน้าที่ชายแดนภาคใต้ ได้แก่ พันจ่าเอก ธีรพงษ์ มากเรน ณ ฌาปนสถานวัดสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
๒๘ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือเอก ลือชัย รุดดิษฐ์ เสธ.ศปก.ทร. เดินทางมาตรวจเยี่ยมหน่วยในพื้นที่ภาคใต้
๒๓ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในการจัดกิจกรรม "รวมพลังแห่งความภักดี"
๒๓ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
พลเรือตรี เกรียงเดช รัตนปัญญากุล รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในการจัดกิจกรรม “รวมพลังแห่งความภักดี”
๒๒ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เดินทางเยี่ยมกำลังพลฯ
๒๒ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และชมรมภริยานาวิกโยธิน แจกอาหารให้กับประชาชน
๑๘ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน สมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งชาติ เข้าร่วมโครงการไถ่ชีวิตโค-กระบือ เพื่อถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
๑๖ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน มอบนโยบายในการปฏิบัติงาน งป.๖๐ ให้กับผู้บังคับหน่วยต่างๆ ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ นาย ภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี
๒๖ ตุลาคม ๒๕๕๙
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับคณะนักเรียนโรงเรียนรวมเหล่าญี่ปุ่น
๒๖ ตุลาคม ๒๕๕๙