พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีประดับเครื่องหมายยศผู้ที่ได้รับยศสูงขึ้น ให้กับนายทหารประทวนที่ได้รับการเลื่อนยศเป็นนายทหารสัญญาบัตร และนายทหารสัญญาบัตรที่ได้รับยศสูงขึ้น สังกัดหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธินร่วมพิธีฯ ณ ห้องหาดเล็ก อาคารอเนกประสงค์ หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๐ ธันวาคม ๒๕๕๙