พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ ให้การต้อนรับ พลเอก อำนาจ รอดสวัสดิ์ ผู้อำนวยการองค์การสงเคราะห์ทหารผ่านศึก และประธานกรรมการบริหารสำนักงานกิจการในอารักษ์ และคณะฯ ได้เดินทางเพื่อมอบผ้าลายพรางกองทัพเรือดิจิตอล (IR) ทนไฟจำนวน ๒๐๐ ชิ้น และถุงของขวัญปีใหม่ จำนวน ๔๐๐๐ ถุง ให้กับกำลังพลในสังกัดเนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ ๒๕๖๐ ณ กองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๐ ธันวาคม ๒๕๕๙