ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.กร. นำโดย พ.จ.อ.บำรุง คำมี รอง หน.ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนครูผู้สอน และนักเรียน พร้อมทั้งมอบธงชาติ อุปกรณ์การเรียนการสอน และอุปกรณ์กีฬา ณ ตาดีกาดารุลนาอิม
๒๕ เมษายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ โดยมี ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ และ ร.ท.บุณมี เพชรทอง รอง ผบ.รอ้ย ทพ.นย.ที่ ๑๐ พ.จ.ต.ณพกฤษณ หมุดหวัน หน.ชป.กร ทพ.นย. พร้อมกำลังพล เข้าร่วมฟังบรรยายการทบทวนยุทธวิธีฝ่ายตรงข้าม และติดตามการปฏิบัติงานของ ชป.กร. ณ สโมสรร่มเกล้า ค่ายจุฬาภรณ์
๒๕ เมษายน ๒๕๖๑
ร.ต.รณรงค์ แช่มชื่น รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ผบ.ฐานปฏิบัติการ วัดยี่งอ เข้าร่วมพิธีเปิดการฝึกอบรมชุด ชป.กร. ครั้งที่ ๒ รุ่นที่ ๕ ระหว่างวันที่ ๒๑ ถึง ๒๕ เม.ย.๖๑ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๑ โดย ศูนย์สันติวิธี กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค ๔ ส่วนหน้า ณ ห้องอบรม ศสว. ค่ายอิงคยุทธบริหาร ต.บ่อทอง อ.หนองจิก จ.ปัตตานี
๒๕ เมษายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.ต.นิมิตร จรีรัตน์ รอง ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ จัดกำลังพลอำนวยความสะดวกให้แก่ขบวนพาเหรดกิจกรรม กีฬาตาดีกาสัมพันธ์จากแยกมัสยิด ๓๐๐ ปี ไปยังโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๙ พร้อมทั้งร่วมพิธีเปิดงานกีฬาตาดีกาสัมพันธ์ ต.ลุโบสาวอ
๒๕ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.ร่วมกับ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย จ.อ.สิทธิพงศ์ ไตรศุภโชค รอง หน.ชป.กร. พร้อมด้วยกำลังพลเจ้าหน้าที่พยาบาลจาก ฉก.ทพ.นย.ทร.เจ้าหน้าที่ อส.ทพ.หญิง จาก กรม.ทพ.นย.ทร. และ ชรบ.จากหมู่บ้านต่างที่อยู่ใน ต.ปาลุกาสาเมาะ มาร่วมกันทำการรักษาพยาบาลในโครงการ คลินิกหมอพรานนาวิก
๒๕ เมษายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ จ.อ.ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร. และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ พ.จ.อ.โกศล ไชยคงทอง หน.ชป.ฐานแยก บ.ป่าไหม้ เข้าร่วมในกิจกรรมปล่อยพันธุ์กุ้งกุลาดำ ๑๐๐,๐๐๐ ตัว ณ คลองละเวง บริเวณพลับพลาประชารวมใจ ม.๓ บ.ละเวง ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี
๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย ทพ.นย.ที่ ๙ ให้จ.อ.ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร. ร่วมโครงการพัฒนาและทำความสะอาด มัคสยิด ตามแผนงานกิจกรรม วาระที่๑ ปัตตานีเมืองสะอาด
๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จัดกำลังพล ๑ ชป. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนประชาชนในเขตพื้นที่รับผิดชอบ ม.๔ บ.ยามูแรแน ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ. ที่ ๖ และ ร้อย ทพ.ที่ ๔ เข้าร่วมประชุม โครงการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศ ไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบล ครั้งที่ ๓
๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๘ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย. ได้เข้าร่วมพิธีปิดโครงการจิตอาสาช่วยเหลือชุมชน ของวิทยาลัยชุมชนนราธิวาส
๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย จ.อ.โกสินทร์ บุญเรืองขาว รับและส่งนักเรียนโรงเรียนบ้านบูเก๊ะสูดอ เข้าร่วมงาน โครงการค่ายภาษาอังกฤษ เพื่อน้อง Navywiver Summer Camp for Kids ณ ค่ายจุฬาภรณ์
๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. ได้มอบหมายให้ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย ให้การต้อนรับคณะตรวจแผนงานโครงการของ ปชช.ที่ได้เสนอแผนโครงการขึ้นไปเพื่อพิจารณาอนุมัติ จำนวน ๒ โครงการ
๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมกำลังพลชุด ชป.กร. จัดกิจกรรมแก้ไขปัญหาความเร่งด่วนความต้องการของประชาชน โครงการ ลดรายจ่าย เพิ่มรายได้ ให้กับพี่น้องประชาชน บ้านใหญ่
๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ร.ท.สมคิด ชาลีชาติ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ เข้าร่วมกิจกรรม กินข้าวใหม่ นาแปลงใหญ่ ตามโครงการ ระบบส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่ มีกิจกรรมร่วมกับเจ้าหน้าที่รัฐ และชาวบ้านในพื้นที่ ณ นาแปลงใหญ่ ศาลากลางทุ่ง ม.๕ บ.ชูโว ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๘ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อน การพัฒนาประเทศ ตามโครงการ ไทยนิยมยั่งยืน ระดับตำบล ครั้งที่ ๓
๑๘ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ. ที่ ๖ และ ร้อย ทพ.นย.ที่ ๑ เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อน การพัฒนาประเทศ ตามโครงการ ไทยนิยมยั่งยืน ระดับตำบล ครั้งที่ ๓
๑๘ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ จัดกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมในโครงการอำเภอเคลื่อนที่ ณ.ที่โรงเรียนบ้านอีโย๊ะ ต.บาแระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๘ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. ได้มอบหมายให้ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. เข้าร่วมกิจกรรมในโครงการค่ายอบรมเยาวชน ต้านยาเสพติด ครั้งที่ ๕ ประจำปี ๒๕๖๑ ณ ศูนย์การเรียนรู้ตักวาปาร์ค บ.แยะ
๑๘ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.กร นำโดย จ.อ. ชโลทร รอดศิริ เข้าพบปะเยี่ยมเยียน พูดคุย กับชุดรักษาความปลอดภัยหมู่บ้าน ที่กำลังปฏิบัติหน้าที่ ตามแผนโครงการ ลาปันกำปง โมเดล
๑๘ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. และกำลังพล เข้าร่วมประชาคมกับกลุ่มผู้สนับสนุนฟื้นฟูและอนุรักษ์ทรัพยากรในพื้นที่ ณ ชุมชนกำปงบูเก๊ะ บ.ปาลอบาต๊ะ ม.๓ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๑๘ เมษายน ๒๕๖๑