ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ จัดกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมในโครงการ อำเภอเคลื่อนที่ ณ.ที่โรงเรียนบ้านอีโย๊ะ ต.บาแระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี ว่าที่ร้อยตรี จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ เป็นประธานในพิธี โดยฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจจัดกำลังพลชุด ปาโจบาร์เบอร์ มาดำเนินการตัดผมให้กับประชาชนและเด็กในพื้นที่ตามที่ได้รับการร้องขอจากอำเภอบาเจาะ เพื่อเป็นการลดภาระค่าใช้จ่ายให้กับประชาชนและสร้างความสนุกสนานให้กับผู้ที่มาร่วมงานระหว่างรอใช้บริการตัดผม รวมทั้งเป็นเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างหน่วยงานทหาร หน่วยงานราชการกับประชาชนในพื้นที่ เสริมสร้างความไว้เนื้อเชื่อใจลดความหวาดระแวงที่มีต่อเจ้าหน้าที่ทหาร ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีจากประชาชนในพื้นที่ เมื่อวันที่ ๑๗ เมษายน ๒๕๖๑