ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. ได้มอบหมายให้ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย ให้การต้อนรับคณะตรวจแผนงานโครงการของ ปชช.ที่ได้เสนอแผนโครงการขึ้นไปเพื่อพิจารณาอนุมัติ จำนวน ๒ โครงการ ได้แก่ ๑.โครงการพัฒนาป่าชุมชน บ.ต้นตาล ม.๒ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ๒.โครงการปลูกผักในโรงเรือนระบบปิดปลอดสารพิษ บ.พงบือเราะ ม.๔ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส คณะตรวจแผนโครงการประกอบด้วย ผู้ตรวจโครงการจาก ศอ.บต. และผู้แทนจาก กอ.รมน.ภาค ๔ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ เมษายน ๒๕๖๑