ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.ต.นิมิตร จรีรัตน์ รอง ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ จัดกำลังพลอำนวยความสะดวกให้แก่ขบวนพาเหรดกิจกรรม กีฬาตาดีกาสัมพันธ์จากแยกมัสยิด ๓๐๐ ปี ไปยังโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๙ พร้อมทั้งร่วมพิธีเปิดงานกีฬาตาดีกาสัมพันธ์ ต.ลุโบสาวอ ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๙ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พร้อมกันนี้ได้นำน้ำผลไม้ดีโด้ไปแจกให้กับเด็ก และผู้ที่มาร่วมงาน โดยทำการแจกน้ำผลไม้ดีโด้ จำนวน ๑๐ กล่อง ๗๒๐ ถ้วย การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ส่วนราชการต่างและประชาชนในพื้นที่ต่างชื่นชมและยินดีที่มีเจ้าหน้าที่ทหารคอยดูแลและเข้ามามีส่วนร่วมในกิจกรรม เมื่อวันที่ ๒๑ เมษายน ๒๕๖๑
#