ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย ทพ.นย.ที่ ๙ ให้จ.อ.ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับนาย บำเหน็จ บิลหลิม นายอำเภอไม้แก่น สภอ.ไม้แก่น สาธารณสุข ผู้นำศาสนา กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ส่วนราชการและจิตอาสา ในพื้นที่อำเภอไม้แก่น จัดโครงการพัฒนาและทำความสะอาด มัคสยิด ตามแผนงานกิจกรรม วาระที่๑ ปัตตานีเมืองสะอาด ผลการปฏิบัติทุกส่วนราชการให้การตอบรับเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๒๐ เมษายน ๒๕๖๑