ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.กร นำโดย จ.อ. ชโลทร รอดศิริ เข้าพบปะเยี่ยมเยียน พูดคุย กับชุดรักษาความปลอดภัยหมู่บ้าน ที่กำลังปฏิบัติหน้าที่ ตามแผนโครงการ ลาปันกำปง โมเดล ซึ่งปฏิบัติหน้าที่ร่วมกัน ๓ ฝ่าย สอบถามเกี่ยวกับปัญหาข้อขัดข้องในการปฏิบัติหน้าที่ ม.๔ บ.ส้มป่อย ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมความมั่นคง ระดับ๑ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ชุดรักษาความปลอดภัยหมู่บ้านรู้สึกยินดีในการเข้าพบปะเยี่ยมเยียน ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๖ เมษายน ๒๕๖๑