ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ จ.อ.ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร. และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ พ.จ.อ.โกศล ไชยคงทอง หน.ชป.ฐานแยก บ.ป่าไหม้ เข้าร่วมในกิจกรรมปล่อยพันธุ์กุ้งกุลาดำ ๑๐๐,๐๐๐ ตัว ณ คลองละเวง บริเวณพลับพลาประชารวมใจ ม.๓ บ.ละเวง ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ตามโครงการส่งเสริมอาชีพด้านเกษตรชายแดนภาคใต้ ซึ่งเป็นการร่วมมือระหว่าง อ.ไม้แก่นกับศูนย์วิจัยและพัฒนาประมงชายฝั่งปัตตานี โดยมีนายบำเหน็จ บินหรีม นอภ.ไม้แก่น เป็นประธานในกิจกรรมดังกล่าว ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๐ เมษายน ๒๕๖๑