ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมกำลังพลชุด ชป.กร. จัดกิจกรรมแก้ไขปัญหาความเร่งด่วนความต้องการของประชาชน โครงการ ลดรายจ่าย เพิ่มรายได้ ให้กับพี่น้องประชาชน บ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ตลาดนัดบ้านใหญ่ ผลการปฎิบัติชาวบ้านเข้าร่วมกิจกรรมจำนวน ๘๐คน และขอบคุณทหารที่ให้ความรู้เกี่ยวกับการทำน้ำยาล้างเอนกประสงค์ เพื่อจะนำไปปฎิบัติในกลุ่มของหมู่บ้าน เมื่อวันที่ ๑๘ เมษายน ๒๕๖๑