ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ. ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำชุด ชป.กร เข้าร่วมประชุม โครงการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศ ไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบล ครั้งที่ ๓ ณ ศาลาประชาคม ม.๓ บ้านบลูกา ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีผู้นำหมู่บ้าน และ คณะกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศระดับตำบลและประชาชน ม.๓ บ้านบลูกา ผู้เข้าร่วม ประชาคม ประมาณ ๑๕๐ คน ผลการประชุม โครงการที่ประชาชนเสนอ เลี้ยงไก่พื้นบ้าน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย จ.อ.เกษม รักสัตย์ เจ้าหน้าที่สื่อสาร และ หน.ส่วนระวังป้องกัน ชป.กร. ร่วมประชุม การขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศ โครงการไทยนิยมยั่งยืน ครั้งที่ ๓ โดย มี ปลัดตำบลบาเระใต้ ผญบ. ผอ.โรงเรียน ผอ.รพ.สต. เป็นวิทยากร ให้คำแนะนำ ณ อาคารอเนกประสงค์บ้านฮูแตยือลอ ม.๖ บ.ฮูแตยือลอ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประชาชนให้ร่วมสนใจต่อโครงการเป็นจำนวนมาก มีผู้เข้าร่วมประชุมครั้งนี้ราว ๕๐ คน เหตุการทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๒๐ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.กร. โดยมี ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ฯ และ หัวหน้า ชป.กร. ร่วมกับทีมงานขับเคลื่อนพัฒนาประเทศ ตามโครงการ ไทยนิยม ยั่งยืน ของตำบลกาเยาะมาตี ครั้งที่ ๓ ๒๕๖๑ สร้างการรับรู้ ปรับความคิดเพื่อการมีส่วนร่วม วิถีไทย วิถีพอเพียง ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน หมู่ที่ ๕ บ้านปะลุกา ตำบลกาเยาะมาตี อำเภอบาเจาะ จังหวัดนราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๒๐ เมษายน ๒๕๖๑