ฉก.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย. ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ได้ลงพื้นที่ประชุมชี้แจงคณะกรรมการหมู่บ้านในการดำเนินการจัดเวทีประชาคมโครงการ สร้างความปรองดองสมานฉันท์ ครั้งที่ ๔ ในหัวข้อ รายงาน ติดตาม ประเมินผลการปฏิบัติงาน โครงการในหมู่บ้านทุ่งคา
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ว่าที่ ร.อ.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย หน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล ชป.กร. ทำโครงการพหุวัฒนธรรม ทาสีกำแพงวัดไม้แก่น และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.ต.ดิสกุล บุญตาม ไปดำเนินการทาสีประตู หน้าต่าง บ้านของ น.ส.รอฮีหม๊ะ อูแล
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที ๑๐ ให้ ร.ท.บุญมี เพชรทอง รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ พร้อมกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมในโครงการฟื้นฟูทรัพยากรชายฝั่งทะเล อันเนื่องมาจากพระราชดำริจังหวัดปัตตานี ณ คลองละเวง บริเวณพลับพลารวมใจประชา
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอกผบ.ร้อย นำชุด ชป.กร ร่วมกับชาวบ้านช่วยต่อเติมบ้านนาย มะรอเซะ สาและ ผู้ใหญ่บ้าน ม.๑ บ้านกูยิ หมู่บ้านเสริมความมั่นคงระดับ๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที ๑๐ ให้ ร.ท.บุญมี เพชรทอง รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ พร้อมกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมในโครงการจิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล และ หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ข้าราชการทหาร ตำรวจ ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำศาสนา และประชาชน ร่วมกิจกรรมการฝึกอบรมขยายผลชุดจิตอาสา ๙๐๔
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ชุด ชป.กร. ได้เข้าพบปะพัฒนาสัมพันธ์กับครอบครัว ของนาง เบญจมาส ชาลีมะแซ ณ บ้านเลขที่ ๑๙ ม.๑ ต.ลุโบะบายะ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ชาวบ้านทุกท่าน และได้รับการสนับสนุนจาก กลุ่ม sainoi ม.๑ รุ่น ๓ จำนวน ๑๐๐๐ บาท ร่วมบริจาคสมทบทุน เพื่อก่อสร้างตาดีกาให้แล้วเสร็จ ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดดารุลอิสลามียะห์ บ้านละหาร
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ได้ร่วมกิจกรรมถ่ายทำสารคดี การทอสื่อกระจูด ของสื่อโทรทัศน์ องค์การสื่อสารมวลชนแห่งประเทศไทย ช่อง ๑๑ NBT
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.อ.สมคิด ชาลีชาติ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมชุด ชป.กร. เข้าซ่อมแซม และสร้างห้องน้ำให้กับ นาง รอยานิง ปิ บ้านเลขที่ ๖๙ ๒ ม.๔ ต.บาเราะใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที ๙ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วยกำลังพล จำนวน ๒ ชป.ร่วมกับ จนท.ตร.สภ.ไม้แก่น สะดมกำลัง กวาดล้างเป้าหมายยาเสพติดในพื้นที่อำเภอไม้แก่น จ.ปัตตานี
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ได้ส่งมอบโต๊ะรับประทานอาหารกลางวัน จำนวน ๒ ตัว ให้กับศูนย์ศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนราธิวาส
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.เข้าพบปะครูและนักเรียน และมอบอุปกรณ์กีฬาให้กับเด็กนักเรียนในพื้นที่รับผิดชอบ
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ และ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล และ หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ร่วมกิจกรรมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาสี ใบสีทองเกมส์ ของกลุ่มโรงเรียนรัฐในพื้นที่ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่๘ ได้จัดการประชุม ๓ฝ่ายระหว่าง ทหาร ชคต.และ ตร.โดยมี พ.ต.ท.สุทันทิพย์ พงษ์ทองเมือง รอง ผกก.สภ.ยี่งอเป็นผู้แทน ฝ่ายตำรวจ เพื่อปรับแผนยุทธวิธีการทำงานของ ชคต.ในการปฏิบัติหน้าที่ให้ปลอดภัย
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่๘ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง. เป็นผู้แทน ผบ.ชา ในการร่วมประชุมคณะบริหารงานอำเภอ กบอ. โครงการแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนและความต้องการของ ปชช.ตามโครงการไทยนิยมยั่งยืนระดับอำเภอ
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย และ พ.จ.อ.ประพันธ์ หน.ชป.กร.จนท.พยาบาล ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ นำชุด ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมกีฬาสีภายในต้านภัยยาเสพติดโรงเรียนตะโล๊ะมีญอ ม.๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดยร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย. จัดกำลังพลและยานพาหนะอำนวยความสะดวกให้นางคอลิเยาะ ติสมานิ ประธานชมรมเสื้อเขียวอำเภอยี่งอในการไปรับก้อนอีเอ็มเพื่อนำมาปรับสภาพตามแหล่งน้ำของชุมชนต่างในอำเภอยี่งอ
๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ พร้อมด้วย ชป.กร. ได้สำรวจข้อมูลและให้กำลังใจกับ ผู้ป่วยติดเตียงหมู่บ้านทุ่งคา
๗ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ว่าที่ ร.อ.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย และ หน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล ชป.กร. ร่วมงานกิจกรรมประเพณีลงทะเล ณ วัดไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี
๗ สิงหาคม ๒๕๖๑