ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ และ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล และ หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ร่วมกิจกรรมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาสี ใบสีทองเกมส์ ของกลุ่มโรงเรียนรัฐในพื้นที่ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมีโรงเรียนต่างในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรมกีฬา จำนวน ๕ โรงเรียน ประกอบด้วย โรงเรียนน้ำตกปาโจ วันครู ๒๕๐๑ โรงเรียนบ้านแป๊ะบุญ โรงเรียนบ้านปะลุกานากอ โรงเรียนบ้านบือเจ๊าะ และ โรงเรียนบ้านดูกู เพื่อเป็นการสนับสนุนให้เยาวชนรักการออกกำลังกาย พัฒนาทักษะการกีฬาใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัยและห่างไกลจากยาเสพติด ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๘ สิงหาคม ๒๕๖๑