ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ เข้าพบปะครูและนักเรียน ร.ร.บ้านลุโบะปาเระ ม.๗ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส พร้อมกับมอบอุปกรณ์การเรียน ดินสอสี ซึ่งมีผู้บริจาคมามอบให้กับเด็กนักเรียน สุดท้ายทั้งครูและนักเรียนก็ขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีที่มอบอุปกรณ์การเรียนมาให้ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๘ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยือน คณะครู และอาจารย์ โรงเรียนบ้านยะลูตง ม.๒ ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งเข้าร่วมกิจกรรมกีฬาสีของทางโรงเรียนบ้านยะลูตง โดยมีคณะครู และอาจารย์ ร่วมทั้งนักเรียนให้กาต้อนรับพูดคุย การจัดกีฬาสีของทางโรงเรียนในครั้งนี้ เป็นการส่งเสริมการอกกกำลังกายให้กับเด็กๆ และผ่อนคลายในช่วงการเรียนการสอน ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย คณะครู และนักเรียนให้การต้อนรับ ชุดชป.กร เป็นอย่างดี พร้อมทั้งชุด ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ ได้เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วย ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๘ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ มอบหมายงานให้ ร.อ.สมศักดิ์ ตะคุณนะ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ มอบอุปกรณ์กีฬาให้กับเด็กนักเรียนโรงเรียนบ้านป่าไหม้ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี เพื่อให้เด็กนักเรียนได้มีอุปกรณ์กีฬาที่เพียงพอ เสริมสร้างพัฒนาการให้เด็กมีร่างกายที่แข็งแรง รักในการเล่นกีฬา ห่างไกลยาเสพติด เหตุการณ์ทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๘ สิงหาคม ๒๕๖๑