ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอกผบ.ร้อย นำชุด ชป.กร ร่วมกับชาวบ้านช่วยต่อเติมบ้านนาย มะรอเซะ สาและ ผู้ใหญ่บ้าน ม.๑ บ้านกูยิ หมู่บ้านเสริมความมั่นคงระดับ๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อพัฒนาสัมพันธ์ ระหว่าง เจ้าหน้าที่ทหาร กับ ประชาชน และ ขอความร่วมมือ ในการแจ้งเตือนข่าวสาร ให้เจ้าหน้าที่ทหารทราบหากพบสิ่งผิดปกติ หรือบุคคลแปลกหน้าเข้ามาในหมู่บ้าน เพื่อเป็นการป้องกันการก่อเหตุในพื้นที่ ผลการปฏิบัติได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑