ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ว่าที่ ร.อ.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย หน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล ชป.กร. ทำโครงการพหุวัฒนธรรม ทาสีกำแพงวัดไม้แก่น บ้านไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีประชาชนชาวบ้านไม้แก่น และลูกจ้างโครงการสร้างงานและจ้างงานเร่งด่วนมาร่วมทาสีในครั้งนี้ด้วย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.ต.ดิสกุล บุญตาม และ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ไปดำเนินการทาสีประตู หน้าต่าง บ้านของ น.ส.รอฮีหม๊ะ อูแล ณ บ้านเลขที่ ๑๙๒ ม.๗ บ.ดูกูสุเหร่า ต.บาเจาะ อ. บาเจาะ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งได้มอบอุปกรณ์การเรียนให้แก่เด็ก ก่อนเดินทางกลับได้มอบเครื่องอุปโภคบริโภคจำนวนหนึ่งให้แก่ นาง แมะแย เจ๊ะหม๊ะ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑