ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ พร้อมด้วย ชป.กร. ได้สำรวจข้อมูลและให้กำลังใจกับ ผู้ป่วยติดเตียงหมู่บ้านทุ่งคา ดังนี้ ๑.นางแบน ถาวรศรี อายุ ๘๗ ปี อาศัยอยู่กับลูกชาย ที่อยู่ ๔๘ หมู่ที่ ๘ ต.ละหาร อ.ยี่งอ ๒.นายประยุทธ เพชรภาน อายุ ๓๐ ปี อาศัยอยู่กับพ่อ ที่อยู่ ๑๓๑ ๑ หมู่ที่ ๘ ต.ละหาร อ.ยี่งอ ๓.นางหวีด หนูจันทร์ อายุ ๘๕ ปี อาศัยอยู่คนเดียว ที่อยู่ ๑๓๕ ๒ หมู่ที่ ๘ ต.ละหาร อ.ยี่งอ การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ ได้รับการต้อนรับอย่างดีเมื่อวันที่ ๗ สิงหาคม ๒๕๖๑