ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ได้มอบหมายให้ ร.อ.สมศักดิ์ ตะคุณนะ รอง ผบ.ร้อย. หน.ชป.กร. พร้อมด้วยชุดการเมือง พบปะและพัฒนาสัมพันธ์กับประชาชนและผู้นำท้องถิ่น ผู้นำศาสนาในพื้นที่ ม.๑ บ.ป่าไหม้ และ ม.๒ บ.รังมดแดง พร้อมกันนี้ได้ร่วมกิจกรรมถ่ายทำสารคดี การทอสื่อกระจูด ของสื่อโทรทัศน์ องค์การสื่อสารมวลชนแห่งประเทศไทย ช่อง ๑๑ NBT นำโดยนายเดชา โสภาหน.ผู้สื่อข่าว และ จนท.พัฒนาชุมชน อ.ไม้แก่น ณ บริเวณที่ทำการกำนัน ต.ดอนทราย ม.๑ บ.ป่าไหม้ นายดลลาเต๊ะ มะแซ อ.ไม้แก่น จว.ป.น. ซึ่งในการเดินทางมาถ่ายทำสารคดีในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่ หัตถรรม รวมถึงวิถีการผลิตสินค้าของกลุ่มแม่บ้านโครงการศิลปาชีพพิเศษ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ของ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ ในพื้นที่ อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปในพื้นที่ปกติเมื่อวันที่ ๙ สิงหาคม ๒๕๖๑