ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที ๑๐ ให้ ร.ท.บุญมี เพชรทอง รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ พร้อมกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมในโครงการฟื้นฟูทรัพยากรชายฝั่งทะเล อันเนื่องมาจากพระราชดำริจังหวัดปัตตานี ณ คลองละเวง บริเวณพลับพลารวมใจประชา หมู่ ๓ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี โดยมี นายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น เป็นประธานกิจกรรม ผลการร่วมกิจกรรมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๑