ร.ท.บุญมี เพชรทอง รองฯ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่.๑๐ฯ พร้อมด้วยข้าราชการเเละกำลังพลในสังกัด เข้าร่วมการเเข่งขันกีฬา ฟุตซอลสัมพันธ์ต้านยาเสพติด ครั้งที่๑ ประจำปี ๒๕๖๑ ณ สนามฟุตบอลที่ว่าการอำเภอไม้เเก่น ม.๔ ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จ.ปัตตานี
๒๗ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๔ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน บ.สะแต ม.๔ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๒๗ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร.อ.สุบรรณ ส่งสัวสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ มอบหมายให้ พ.จ.ต.ณพกฤษณ หมุดหวัน พร้อมชป.กร.เข้าพบปะ ปชช.ไทยพุทธในพื้นที่ ม.๒ บ้านสารวัน ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จ.ปัตตานี เพื่อแจ้งกิจกรรมพหุวัฒนธรรม โครงการพหุวัฒนธรรมรวมใจพัฒนา
๒๗ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย ร.อ.สาริษฐ สุทธิพันธ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ และ จ.อ.อนันต์ ศาสน์โยธิน หน.ชป.กร. พร้อม ชุด ชป.กร. เข้าร่วมกิจกรรมโครงการกระทรวงศึกษาธิการส่วนหน้าเคลื่อนที่ จ.นราธิวาส อ.บาเจาะ
๒๗ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ และ ว่าที่ ร.อ.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ หน.ชป.กร. ร่วมให้การต้อนรับ นายภาณุ อุทัยรัตน์ ผู้แทนพิเศษรัฐบาล และสมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งชาติ เดินทางมาเป็นประธาน งานโครงการสืบสารประเพณีลงทะเล ล่องสำเภา บ้านใหญ่ ณ ทะเลบ้านกระจูด
๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ โดย จ.อ.นฤชล ชูสุทธิสกุล รอง ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ พร้อมกำลังพล ๔ นาย ได้รับความอนุเคราะห์รับเชิญจาก ผอ.ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ ๑๐ ให้เป็นวิทยากรบรรยายเกี่ยวกับยาเสพติด
๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ นำกำลังพลขนย้ายต้นกล้าไม้ จำนวน ๕๐๐ ต้นขึ้นไปบนพื้นที่ป่าชุมชนบ้านต้นตาล ป่าบองอ ม.๒ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อยทพ.นย.ที่ ๖ นำชุด ชป กร. เข้าร่วมกิจกรรมเนื่องใน วันต่อต้านยาเสพติดโลก ณ ที่ว่าการอำเภอยี่งอ จังหวัดนราธิวาส
๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รองฯ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อมกำลังพล ชป.กร ได้เข้าตรวจเยี่ยม การถมที่บริเวณ หลังมัสยิด ดารุลนาอิม บ.ดุงซนพาลอ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.ได้จัดกิจกรรมรับฟังความคิดเห็น เกี่ยวกับขบวนการพูดคุยเพื่อสันติสุข TRACK2 ประกอบด้วย กลุ่มสตรี กลุ่มเคริอข่ายภาคประชาส้งคม และกลุ่มนักการเมือง ในพื้นที่ อ.ยี่งอ
๒๕ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำชุด ชป.กร เข้าร่วมกับ นาย เจตพงค์ หาดเนิน ผู้อำนวยการโรงเรียนบลูกาสนอ เด็กนักเรียน องค์กรภาคประชาชนเพื่อสันติและเศรษฐกิจพอเพียง อปสศ ทำการทำแปลงเกษตร
๒๕ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าพบปะเยี่ยมเยียน นายมูฮัมมัด โดมูซอ ผอ.ร.ร.ธัมสตัมภ์วิทยา บ.สะแต ม.๔ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๒๕ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เป็นวิทยากรบรรยายเรื่อง การเสริมสร้างความสัมพันธ์และสังคมมีสุข
๒๕ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ และกำลังพลในฐาน ได้ดำเนินการสร้างห้องน้ำเสร็จเรียบร้อยและส่งมอบให้กับ นายตอเฮ ซำเซ็ง หมู่ ๑ บ.ตะโละมาเนาะ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๒๔ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี รอง หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร่วมกิจกรรม ทาสีกำแพงมัสยิด ณ มัสยิดดารุลอีมาน และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ จัดกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมทาสีกำแพงมัสยิดณ มัสยิดไซยคุลอิสลาม
๒๔ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ประพันธ์ หอมเหมือน หน.ชป.กร.จนท.พยาบาล ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ ร่วมเป็นวิทยากรกิจกรรมการฝึกอบรมเกษตร โครงการเสริมสร้างรายได้ให้แก่เกษตรรายย่อย หลักสูตรการพัฒนาการเกษตรชุมชน บาเระเหนือ กาเยาะมาตี รุ่นที่ ๒
๒๔ มิถุนายน ๒๕๖๑
รอ้ย ทพ.นย.ที๑๐ จัดกิจกรรมการแข็งฟุตบอลบ้านกูวิงมีผู้ใหญอีหมำและพีนอ้งในพื้นจัดการแข็งขันฟุตบอลเยาวชน
๒๔ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย ร.อ.จำลอง เพ็ชรฤทธิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ นำนักเรียนในพื้นที่รับผิดชอบ นายฟัดรูดีน ลาซาวา ศึกษาอยู่โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๙ อ.บาเจาะเจาะ จว.นราธิวาส เข้ารับทุนการศึกษาประจำปี งป.๖๑
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.ภูชิต คำมี รอง.หน.ชป.กร. พร้อม ชป.กร.เข้าพบปะพัฒนาสัมพันธ์เสริมสร้างภาพลักษณ์ที่ดีต่อทหารพรานนาวิกโยธิน ณ บ้านตะโละไกรทอง
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. นำเยาวชนในพื้นที่รับผิดชอบของ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ เข้ารับทุนการศึกษา ของ พล.อ.พิศนุ อุไรเลิศ อดีตรองปลัดกระทรวงกลาโหม และประธานคณะกรรมการมูลนิธิ เพื่อการศึกษาบริเวณชายแดน
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑