ฉก.ทพ.นย.ทร.ได้จัดกิจกรรมรับฟังความคิดเห็น เกี่ยวกับขบวนการพูดคุยเพื่อสันติสุข TRACK2 ประกอบด้วย กลุ่มสตรี กลุ่มเคริอข่ายภาคประชาส้งคม และกลุ่มนักการเมือง ในพื้นที่ อ.ยี่งอ ณ อาคารประชุมใหญ่ อบต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี น.อ.บุญเกิด มูลละกัน ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร.เป็นประธาน มีผู้ร่วมกิจกรรม ๔๕ คน ผลการปฏิบัติเป๊นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๕ มิถุนายน ๒๕๖๑