ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๔ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน บ.สะแต ม.๔ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นางรอฮานิง เจ๊ะโซ๊ะ ปลัดอำเภอผู้เป็นหัวหน้าประจำตำบลบาเจาะ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ต่อจากนั้น นางฮัสซือน๊ะ อูแล ผอ.โรงเรียนน้ำตกปาโจ วันครู ๒๕๐๑ ดำเนินรายการทำประชาคมหมู่บ้านให้ประชาชนกรอกแบบฟอร์มการลงทะเบียนเพื่อสวัสดิการแห่งรัฐเพิ่มเติมตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ในกลุ่มผู้พิการ ผู้สูงอายุ ผู้ป่วยติดเตียง หรือผู้ที่ไม่สามารถเดินทางมาลงทะเบียนได้ในปี ๒๕๖๐ จนท.บัณฑิตอาสารับลงทะเบียน การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๑