ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำชุด ชป.กร เข้าร่วมกับ นาย เจตพงค์ หาดเนิน ผู้อำนวยการโรงเรียนบลูกาสนอ เด็กนักเรียน องค์กรภาคประชาชนเพื่อสันติและเศรษฐกิจพอเพียง อปสศ ทำการทำแปลงเกษตร ให้เป็นศูนย์การเรียนรู้การทำเกษตร ตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ตามแนวพระราชดำริ ของ ในหลวง รัชกาลที่ ๙ และเป็นอาหารกลางวันให้กับนักเรียน ที่ โรงเรียนบลูกาสนอ หมู่ที่ ๔ บ้านบลูกาสนอ หมู่บ้านเสริมความมั่นคงระดับ ๒. ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ ทางผู้อำนวยการ และเด็กนักเรียนได้กล่าวขอบคุณกับทางหน่วยทหารทุกคนมีสีหน้ายิ้มแย้มและให้ความร่วมมือกันดีมาก เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๒๕ มิถุนายน ๒๕๖๑