ร.อ.สุบรรณ ส่งสัวสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ มอบหมายให้ พ.จ.ต.ณพกฤษณ หมุดหวัน พร้อมชป.กร.เข้าพบปะ ปชช.ไทยพุทธในพื้นที่ ม.๒ บ้านสารวัน ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จ.ปัตตานี เพื่อแจ้งกิจกรรมพหุวัฒนธรรม โครงการ พหุวัฒนธรรมรวมใจพัฒนา เพื่อพัฒนาภูมิทัศน์เเละบำรุงศาสนา ขัดสีเเหละทาสีมัสยิดยิด โดยอาศัยความร่วมมือกันระหว่างประชาชนชาวไทยพุทธและมุสลิม ในพื้นที่ ม.๔ บ้านปลักเเตน ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จ.ปัตตานี ผลการปฎิบัติจะรายงานให้ทราบเป็นลำดับต่อไป เมื่อวันที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๑