ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ และกำลังพลในฐาน ได้ดำเนินการสร้างห้องน้ำเสร็จเรียบร้อยและส่งมอบให้กับ นายตอเฮ ซำเซ็ง หมู่ ๑ บ.ตะโละมาเนาะ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ใช้เวลาในการสร้าง ๓ วัน พร้อมกับมอบ เตาแก๊ส พัดลมและของใช้จำเป็นให้กับ นายตอแฮ โดยมีกรรมการมัสยิด หมู่ ๑ ผู้ใหญ่บ้าน หมู่ ๑ และผู้ใหญ่บ้าน หมู่ ๕ เป็นตัวแทนมอบ ซึ่งเงินที่สร้างครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนมาจากทีมงานอิคลาส อะมานะห์และอิกรอม จิตอาสาเพื่ออัลเลาะห์ จำนวน ๘๕๐๐ บาท และเงินสนับสนุนจากเพื่อน ๆ ในสื่อโซเชียล จำนวน ๒๘๐๐ บาท รวม ๑๑๓๐๐ บาท ผลการปฏิบัติสร้างความตื้นตันใจให้กับ นายตอแฮ ซำเซ็ง เป็นอย่างมาก ขอขอบคุญและดีใจที่ จนท.ทหาร ให้ความช่วยเหลือในครั้งนี้เมื่อวันที่ ๒๓ มิถุนายน ๒๕๖๑