ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ นำกำลังพลขนย้ายต้นกล้าไม้ จำนวน ๕๐๐ ต้นขึ้นไปบนพื้นที่ป่าชุมชนบ้านต้นตาล ป่าบองอ ม.๒ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ซึ่งมีนายมะซี มะเกซง ประธานกรรมการป่าชมชุนบ้านต้นตาล หลังจากนั้นได้ช่วยขุดเตรียมหลุมเพื่อจะปลูกต้นไม้ในวันต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๑