พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน/ผู้บัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด ร่วมกับองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นรวมพลคนรักช้าง ให้อาหารช้างในพื้นที่อนุรักษ์ป่ารอยต่อ ๕ จังหวัดในเขตอำเภอแก่งหางแมว จังหวัดจันทบุรี
๒๕ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วย นางปัญชริน ใคร่ครวญ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน/ประธานฝ่ายภูมิภาคสมาคมภริยาทหารเรือ ให้การต้อนรับ นางณุฉัตรา จันทร์สุวานิชย์ นายกสมาคมภริยาทหารเรือ ประธานในพิธีเปิดโครงการ “เสริมสร้างความรู้ และทักษะการดูแลเด็กพิเศษ”
๒๕ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน รับมอบเงินจากสหกรณ์ออมทรัพย์นาวิกโยธิน
๑๖ มีนาคม ๒๕๕๘
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานมอบถ้วยเกียรติยศ การแข่งขันกอล์ฟการกุศลของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
๑๖ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน มอบถุงของขวัญให้กับทหารเรือที่ปฏิบัติหน้าที่ในพื้นที่ ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้
๑๑ มีนาคม ๒๕๕๘
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นผู้แทน ผู้บัญชาการทหารเรือ เยี่ยมกำลังพลที่บาดเจ็บจากเหตุการณ์ เมื่อ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ เกิดเหตุระเบิดชุด รปภ.ครู ฐานปฏิบัติการวัดลำภู ฉก.นราธิวาส ๓๓
๙ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ นายพีรพล ทองอยู่ ผู้ช่วยผู้ว่าการระบบส่ง พร้อมด้วยผู้บริหาร และพนักงานการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.)
๙ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีสวนสนามปิดการฝึกหัดศึกษาหลักสูตรเบื้องต้นทั่วไป ของทหารทุกเหล่านาวิกโยธิน รุ่นปี ๒๕๕๗ ผลัดที่ ๓
๖ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีเวียนเทียนบูชาพระพุทธมหาวชิรอุตตโมภาสศาสดา และเทิดพระเกียรติสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในวันมาฆบูชา
๖ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมให้การต้อนรับ พลเรือเอก ไกรสร จันทร์สุวานิชย์ ผู้บัญชาการทหารเรือ เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกกองทัพเรือ ๕๘
๒ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ นางมนวิภา ประชัญคดี นายกสมาคมส่งเสริมการศึกษาในถิ่นกันดาร ในพระอุปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี
๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธินตรวจเยี่ยมและชมการฝึกการใช้อาวุธผสมเหล่าด้วยกระสุนจริงในการฝึกร่วม/ผสม COBRA GOLD 2015
๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และ นางปัญชริน ใคร่ครวญ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน เยี่ยมกำลังพลที่ปฏิบัติงานในพื่นที่จังหวัดจันทบุรีและตราด
๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีปิดการฝึกอบรมหลักสูตรการรบพิเศษ แขนงการลาดตระเวนสะเทินน้ำสะเทินบกและจู่โจม นาวิกโยธิน รุ่นที่ ๔๕
๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธี “ คืนคนดีสู่สังคม ”
๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘
๑๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘
๒๔ ธันวาคม ๒๕๕๖