พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พลเรือตรีหญิง สุปาณี เชาวน์แหลม หัวหน้าสำนักงานทหารเรือหญิง
๒๘ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมบันทึกภาพเป็นเกียรติร่วมกับจ่าใหม่พรรคนาวิกโยธิน รุ่นที่ ๕๘
๒๘ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีปิดการสัมมนา
๒๘ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับรองประธานคณะกรรมาธิการทหารกลางแห่งชาติสาธารณรัฐประชาชนจีน
๒๘ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานเปิดห้องเรียนภาษาอังกฤษ
๒๘ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธียกช่อฟ้าศาลาการเปรียญ
๒๘ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับคณะบริษัท DOOSAN DST Co.LTD ผู้ผลิต ซ่อมบำรุง และปรับปรุงสมรรถนะรถสะเทินน้ำสะเทินบก แบบลำเลียงพล LVT P7 และ AAVP7 A1
๒๘ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน รับการรายงานตนจากนายทหารใหม่ พรรคนาวิกโยธิน
๒๑ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน แสดงความยินดีกับนายทหารที่ได้รับการโปรดเกล้าฯ พระราชทานชั้นนายพลเรือ
๒๑ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีการจัดงานประเพณีสงกรานต์หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ประจำปี ๒๕๕๘
๙ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมทำบุญตักบาตรสามเณร นักเรียนจ่านาวิกโยธิน ชั้นปีที่ ๒ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล แด่สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๕ รอบ ๒ เมษายน ๒๕๕๘
๘ เมษายน ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีฝ่ายฆราวาสบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อนเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี
๓๑ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีประดับเครื่องหมายยศผู้ที่ได้รับยศสูงขึ้น ให้กับนายทหารสัญญาบัตร
๓๑ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานพิธีปิดการอบรมหลักสูตร ชั้นนายนาวา นย. รุ่นที่ ๓๓ และหลักสูตรอาชีพเพื่อเลื่อนฐานะชั้นพันจ่าเอก นย. รุ่นที่ ๕๕
๓๑ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ตรวจเยี่ยมการฝึกปัญหาที่บังคับการ การฝึก ทร.๕๘
๒๕ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และนางปัญชริน ใคร่ครวญ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน/ประธานฝ่ายภูมิภาคสมาคมภริยาทหารเรือ เป็นประธานในพิธีปิดโครงการ “แด่น้องผู้มีความหวัง ปีที่ ๒๕ ”
๒๕ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และนางปัญชริน ใคร่ครวญ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน/ประธานฝ่ายภูมิภาคสมาคมภริยาทหารเรือ ให้การต้อนรับ นางณุฉัตรา จันทร์สุวานิชย์ นายกสมาคมภริยาทหารเรือ เนื่องในโอกาสเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ “แด่น้องผู้มีความหวัง ปีที่ ๒๕ ”
๒๕ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับคณะต่างๆ
๒๕ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเอก บุน เซง ผู้บัญชาการทหารบก/ผู้บัญชาการภูมิภาคทหารที่ ๕ กองทัพบก ราชอาณาจักรกัมพูชา
๒๕ มีนาคม ๒๕๕๘
พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน/ ผู้บัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเอก บุน เซง ผู้บัญชาการทหารบก / ผู้บัญชาการภูมิภาคทหารที่ ๕ กองทัพบก ราชอาณาจักรกัมพูชา
๒๕ มีนาคม ๒๕๕๘