#วันที่ ๔ เม.ย.๖๕ เวลา ๐๙๐๐ ชปศ.๖๑๔ ฯ จัดกำลังพล เจ้าหน้าที่พยาบาลจัดกิจกรรม " หมอเดินเท้าเข้าชุมชน ๑ วัน ๑ ครอบครัว " โดยเข้าเยี่ยม นางสาวธนวัน ผลิพืชนก อายุ ๕๖ ปี อยู่บ้านเลขที่ ๓๐/๒ ม.๖ ต.หนองซิ่ม อ.แหลมสิงห์ จว.จันทบุรี ซึ่งเป็นผู้ป่วยความดันโลหิตสูง โดยหน่วยได้ดำเนินการ ตรวจวัดความดัน มอบยาสามัญประจำบ้าน หน้ากากอนามัย เจลแอลกอฮอล์ล้างมือ เพื่อไว้ใช้ในชีวิตประจำวันและเพื่อป้องกันตนเองจากการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID-19)