ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ฯ ร.ต. บัญชา ประสพศักดิ์ รอง.ผบ.ร้อย.ฯ / หน.ชป.กร.ฯ นำของขวัญรางวัลที่กำลังพลช่วยกันบริจาคมามอบให้กับผู้สูงอายุ ณ บ.จอเบาะ ม.๑ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๕ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. มาให้ความรู้เกี่ยวกับยาเสพติดให้โทษ และ เข้าพบปะเยี่ยมเยียน ร่วมกิจกรรมหน้าเสาธง เคารพธงชาติร่วมกับคุณครูและเด็กนักเรียนโรงเรียนตาดีกา ในพื้นที่รับผิดชอบ
๕ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย ร้อย.ทพ.นย.๑๐ฯ เข้าร่วมประชุมโครงการญาลันนันบารู ต้านภัยยาเสพติดครั้งที่๑ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน หมู่.๓ และ หมู่ที่๔ ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี
๔ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ฯ มาให้ความรู้เกี่ยวกับยาเสพติดให้โทษ ณ ศูนย์ศึกษาศาสนาอิสลามประจำมัสยิดอันหูดา ตาดีกา และ ศูนย์ศึกษาศาสนาอิสลามประจำมัสยิดจือเบาะ ตาดีกา และ ร่วมกิจกรรมหน้าเสาธง เคารพธงชาติ ร่วมกับคุณครูและเด็กนักเรียนโรงเรียนตาดีกานะห์ฎอตุลอิสลามียะห์ บ้านป่าไหม้
๔ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ฯ ด้นำกำลังพลในกองร้อยที่นับถือศาสนาอิสลามเข้าร่วมพิธีละหมาด ในพื้นที่รับผิดชอบ
๓ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๖ฯ โดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย.ฯ ได้เข้าพบปะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านตะโละมีญอ ทั้งนี้ผู้อำนวยการโรงเรียนและคณะครูได้มอบกระเช้าของขวัญให้กับ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๖ ฯ เนื่องในวันขึ้นปีใหม่
๓ มกราคม ๒๕๖๓
ร.อ.กันหา บุญยงค์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๒ ร่วมประชุมผู้นำชุมชน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ณ หอประชุมกาญจนาภิเษก อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๒ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๘ฯ ได้เข้าตรวจดูอาการผู้ป่วย วัดความดัน และแจกจ่ายยาสามัญประจำบ้าน ไว้ให้กับพี่น้องประชาชน
๒ มกราคม ๒๕๖๓
ร้อย.ทพ.นย.ฯ ฟังธรรมเทศนา/ กิจกรรมสวดมนต์ข้ามปี ถวายพระราชกุศล เสริมสิริมงคลทั่วไทย พ.ศ.๒๕๖๓ ณ วัดมหันตคราม วัดทุ่งคา อุโบสถวัดอุไรรัตนาราม
๑ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ/หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับ ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน, สมาชิก อบต.บ้านไม้แก่น บัณฑิตอาสาหมู่บ้าน มอบถุงยังชีพกองทัพเรือ ให้กับประชาชนที่ป่วยติดเตียง และแก่ชราภาพ ณ ที่บ้านของผู้ป่วย ม.๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี จำนวน ๕ คน
๑ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ ให้การต้อนรับ พ.ต.อ.มนตี คงวัดใหม่ ผกก.สภ.ไม้แก่น เดินทางมาอวยพรปีใหม่ ๒๕๖๓ และ การต้อนรับคณะประชาชนชนบ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ได้เข้ามาอวยพรเนื่องในวันปีใหม่ ๒๕๖๓
๑ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ฯ จ.อ.ประยุทธ์ สังครินทร์ หน.ส่วนการเมืองชป.กร.ฯ นำของขวัญรางวัลมามอบให้กับเยาวชน ณ ลานกีฬาของหมู่บ้านแยะ ม.๓ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๓๑ ธันวาคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ฐานวัดยี่งอ จัดกำลัง ๑ ชป.เข้าประจำจุดร่วม ศูนย์ปฏิบัติการร่วมป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ช่วงเทศกาลปีใหม่ ประจำปี ๒๕๖๓ อำเภอยี่งอ จังหวัดนราธิวาส ณ จุดตรวจ หน้า สภ.ยี่งอ
๓๑ ธันวาคม ๒๕๖๓
พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๑๔ ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้ไปมอบแพมเพิส นมและข้าวต้มคัฟ ให้กับนายมาหามะรอพลี วานิ บ้านเลขที่ ๕๗/๔ หมู่ ๔ บ้านบือราแง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส และ ไปมอบให้กับนายมะอีซอ มูนา อายุ ๖๔ ปี ผู้ป่วยติดเตียง ป่วยเป็นโรคไตระยะสุดท้าย บ้านเลขที่ ๘๕/๒ หมู่ ๔ บ้านบือราแง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๓๑ ธันวาคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.กันหา บุญยงค์ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๒ เข้าร่วมประชุมญาลันนันบารู เข้าร่วมประชุมเกี่ยวกับปัญหายาเสพติดใมหมู่บ้าน ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน ม.๓ บ.ยือลอ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๓๑ ธันวาคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับ นายศศิพงศ์ ชูเชิด ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานความมั่นคง ร่วมกิจกรรมจิตอาสา เราทำความดี เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ กิจกรรมจิตอาสาพัฒนาทำความสะอาดและปรับปรุงภูมิทัศน์ศาสนสถาน ณ วัดมหันตคาม บ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี
๓๑ ธันวาคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.อภิรักษ์ จันทร์คำ ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. ร่วมทำกิจกรรมดำนาแปลงสาธิต กับครูและนักเรียน เพื่อให้นักเรียนได้รู้และเข้าใจขั้นตอนการทำนาด้วยการปฏิบัติจริง และต่อยอดในการทำเกษตรหมุนเวียนในโรงเรียน ณ โรงเรียนธรรมสตัมภ์วิทยา ม.๔ บ.สะแต ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๓๑ ธันวาคม ๒๕๖๓
กรม ทพ.นย. นำโดย น.ต.ประทวน เสนีย์วงศ์ ณ อยุธา นฝกบ.บก.กรม ทพ.นย. และ ร.ท.จักรินทร์ ศรีทับทิม ผบ.ร้อย.๑๕ ฯ มว.ทหารพรานหญิง (โคกยามู) ได้เข้าพบปะพูดคุยเยี่ยมเยียน และนำอุปกรณ์กีฬา เสื้อยืด เสื้อกันหนาว มาแจกให้กับนักเรียนในศูนย์การศึกษาศาสนาอิสลาม ประจำมัสยิด ตาดีกา ดารุสสลาม และ ตาดีกา ดารุลฟิรดาว บ้านโคกยามู ต.ไพรวัน อ.ตากใบ จว.นราธิวาส
๒๙ ธันวาคม ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ฯ เข้าพบปะครูและนักเรียน เพื่อร่วมทำกิจกรรมหน้าเสาธงเคารพธงชาติ และให้ความรู้เกี่ยวกับการรักชาติ และ ร่วมทำกิจกรรมทำความสะอาดป้ายทางเข้าโรงเรียนกับครูและนักเรียน ในเขตพื้นที่รับผิดชอบ
๒๙ ธันวาคม ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ฯ เข้าจัดกิจกรรมร่วมกับ กลุ่มจิตอาสาญาลันนันบารู ในพื้นที่รับผิดชอบ
๒๙ ธันวาคม ๒๕๖๒