ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย ร.อ.บุญมี เพชรทอง //หน.ชป.กร. ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑๐ฯ มอบหมายให้ กำลังพล ชุด ชป.กร. เข้าร่วมประชุมโครงการญาลันนันบารู ต้านภัยยาเสพติดครั้งที่๑ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่๔ ต.ไทรทอง โดยมีร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ร่วมเป็นวิทยากรในครั้งนี้ ม.๔ บ้านปลักแตน ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๔ มกราคม ๒๕๖๓
ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.สุรสิทธิ์ นาคผ่อง รอง หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับจิตอาสาประชารัฐญาลันนันบารู จัดเวทีประชาคมเพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการป้องกันแก้ไขปัญหายาเสพติดให้กับประชาชนบ้านตะโละไกรทอง ครั้งที่ ๑ งป.๖๓ ณ ที่ทำการบ้านผู้ใหญ่บ้านตะโละไกรทอง ม.๓ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีพี่น้องประชาชนเข้าร่วมประชุม จำนวน ๔๐ คน โดยมีนายมะซอและ เซ็งแม ผช.ปค. ม.๒ ต.ตะโละไกรทอง เป็นประธาน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีประชาชนมีความเข้าใจ กำลังพลปลอดภัยและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๔ มกราคม ๒๕๖๓