ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.กันหา บุญยงค์ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๒ เข้าร่วมประชุมญาลันนันบารู โดยมี กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำศาสนาและจนท.ทหาร เข้าร่วมประชุมเกี่ยวกับปัญหายาเสพติดใมหมู่บ้าน โดย จนท.ญาลันนันบารู โดยมีนางสาวสารีพ๊ะ เซ็งสาเมาะ เป็นประธาน และ นางสาวสะรีหม๊ะ รอมะ เป็นรองประธานในที่ประชุม ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน ม.๓ บ.ยือลอ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส พร้อมทั้งอธิบายถึงโทษและประเภทของสารเสพติดทุกชนิดให้กับประชาชนที่เข้าร่วมการประชุมได้รับทราบถึงคุณลักษณะของสารเสพติดเบื้องต้นมีประชาชนเข้าร่วมประชุม จำนวน ๔๐ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๐ ธันวาคม ๒๕๖๒