ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับ นายศศิพงศ์ ชูเชิด ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานความมั่นคง ร่วมกิจกรรมจิตอาสา เราทำความดี เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ กิจกรรมจิตอาสาพัฒนาทำความสะอาดและปรับปรุงภูมิทัศน์ศาสนสถาน ทั้งนี้ เพื่อจัดเตรียมสถานที่ในการจัดกิจกรรมพิธีสวดมนต์ข้ามปี ณ วัดศูนย์กลางวัดประจำอำเภอ โดยมีผู้ชุมชน และประชาชนจิตอาสาพระราชทาน เข้าร่วมกิจกรรม ณ วัดมหันตคาม บ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ กำลังพลปลอดภัย และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๐ ธันวาคม ๒๕๖๒