พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย บุหลัน ๕๒๖ ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้นำกำลังพลไปตัดผมให้กับเด็กนักเรียนใช้ชื่อว่า ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร ที่โรงเรียนบ้านสุไหงบาตู ครั้งที่ ๔
๒๑ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร.อ.ไพฑูรย์. ลาภไธสง ผบ.ร้อย. ได้นำสิ่งบริโภคเช่นน้ำหวานขนมปัง น้ำตาล ไปมอบให้ผู้นำท้องที่ผู้นำศาสนาไว้บริโภคช่วงถือศีลอดเดือนรอมฎอน
๒๑ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย. ให้ จ.อ.ประกายพฤกษ์ หินอ่อน หน.ชป. พร้อมกำลังพล ๑ ชุดปฏิบัติการร่วมกิจกรรมหน้าเสาธงกับคณะครูและนักเรียน โรงเรียนบ้านป่าไหม้ ม.๑ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี
๒๑ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จัดกำลังพล ๑ ชป. ร่วมกันปลูกหญ้าแฝกตามแนวพระราชดำริของ ในหลวงรัชกาลที่ ๙ เพื่อรักษาหน้าดิน ณ บริเวณโครงการอนุรักษ์ฟื้นฟูแหล่งน้ำ ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ โดยชุดชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ พร้อมด้วยกำลังพล ได้เข้าพัฒนาสัมพันธ์กับ ผอ.โรงเรียนบ้านปาลอบาต๊ะ ชมสวนเกษตรของทางโรงเรียน ตามโครงการฯเกษตรเพื่ออาหารกลางวันตามแนวทางพระราชดำริของสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี
๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่๑๐ จัดชุด ชป.กร. เข้าเยี่ยม ชมรมสานฝันปันรัก เยียวยาผู้ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์เหตุไม่สงบในพื้นที่อำเภอไม้แก่น
๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย ชป.กร. ไปพบปะเยี่ยมเยียน และประสานนายยะยา แครเม๊าะ อีหม่ามประจำมัสยิดดารุสลาม บ้านทะเล เพื่อเชิญชวนชาวบ้านมาทำกิจกรรมเศรษฐกิจพอเพียง โดยทำน้ำยาอเนกประสงค์ เพื่อไว้ใช้ในห้วงเดือนรอมฎอน
๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย บุหลัน ๕๒๖ ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้นำกำลังพลไปตัดผมให้กับเด็กนักเรียนใช้ชื่อว่า ปาโจบาร์เบอร์สัญจร ที่โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๙ และ ๑๐ จว.นราธิวาส
๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.อ.สมคิด ชาลีชาติ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมกำลังพล เข้าพบปะเยี่ยมเยียน และสอบถามสารทุกข์สุขดิบ อส.ทพ. ยุทธนา ทองอินทร์ กำลังพลที่ได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์ความไม่สงบในพื้นที่ชายแดนใต้ และครอบครัว
๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย พ.จ.อ. บำรุง คำมี จ.อ.วุฒินันต์ ประทุม และ จ.อ.ธนากร ภูนิคม เจ้าหน้าที่พยาบาล เข้าพบปะพูดคุย และตรวจสุขภาพชาวบ้าน บ้านชูโว ม.๕ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เนื่องจากใกล้เข้าสู่ช่วงเดือน รอมฎอน ถือศีลอด
๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร่วมกับ หัวหน้ากองการศึกษา อบต.จอเบาะ แบลี ได้ร่วมมอบรถเข็นให้กับ นาย อามีร สะบูดิง และ ร่วมกับผู้นำท้องที่ หมู่ที่๔ และผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ ๙ ร่วมมอบรถเข็นให้กับ นาง สะปีเยาะ คางา ชึ่งเป็นคนชราและพิการ
๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่๑๐ มอบหมายให้ พ.จ.ต. ณพกฤษ หมุดหวัน ร่วมกับทาง อบต.ไทรทอง พัฒนาสัมพันธ์ กับชาวบ้านมุสลิมในพื้นที่ ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จ.ปัตตานี ในช่วงเดือนรอมฎอน ปรับทุกข์ผูกมิตร เยี่ยมเยือนผู้สูงอายุ
๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ. ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย นำชุด ชป.กร ร่วมกับ นาย สุชาติ ดือราแม กำนันตำบลตะปอเยาะ เจ้าหน้าที่อำเภอยี่งอ สารวัตรกำนัน และบัณฑิตอาสา ร่วมมอบถุงยังชีพ
๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ประพันธ์ หอมเหมือน หน.ชป.กร.จนท.พยาบาล ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ เยี่ยมชมโรงงานผลิตข้าวเกียบ ตลาดเทศบาลต้นไทร
๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อมด้วย จ.อ.เมธาพร ผิวหอม เจ้าหน้าที่พยาบาล และ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ พร้อมด้วยกำลังพล และ จนท.พยาบาลประจำกองร้อย เยี่ยมชาวบ้านที่ป่วยและยากจนในหม่บ้านที่ตัวเองรับผิดขอบ
๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ พร้อมด้วยกำลังพลได้รับเชิญจาก อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ให้เข้าร่วมกิจกรรม อำเภอเคลื่อนที่ ครั้งที่ ๔ ณ ต.ปะลุกาสาเมาะ
๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.สาริษฐ สุทธิพันธุ์ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อมด้วย ตำรวจ หน.ส่วนราชการต่าง และผู้นำชุมชน ต่างใน ต.ปะลุกาสาเมาะ ได้ร่วมพิธีเปิดโครงการ อำเภอเคลื่อนที่บำบัดทุกข์บำรุงสุข สร้างรอยยิ้ม ณ สนามฟุตบอล ตาดีกาอัลมะฮัดอัลอิสลามีย์ บ้านกือดายือริง
๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.สหรัฐ ช. หน.ชป.๓ และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ จ.อ.โกสินทร์ บุญเรืองขาว หน.ชป.๑ เข้ารับการฝึกทบทวนการใช้งาน การปรนนิบัติบำรุง และการเก็บรักษา รยบ.ปกติขนาดเล็กติดเกราะกันกระสุน นิสสัน นาวาร่า
๑๕ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร้อยทพ.นย.ที่ ๑๑ ร่วมกับนาย มาห์มูด จารู ผญบ.ม.๔ จนท.อสม.ม.๔ ดอนทราย เข้าพบปะเยี่ยมเยือนประชน และชมรมกิจกรรมแม่บ้าน
๑๕ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย. ร่วมพิธีทำบุญถวายภัตตาหารเช้าเนื่องในวันพระ เพื่อสืบสานประเพณี และวัฒนธรรมอันดีร่วมกัน
๑๕ พฤษภาคม ๒๕๖๑