ชป.กร. ร้อยทพ.นย.ที่ ๑๑ ร่วมกับนาย มาห์มูด จารู ผญบ.ม.๔ จนท.อสม.ม.๔ ดอนทราย เข้าพบปะเยี่ยมเยือนประชน และชมรมกิจกรรมแม่บ้าน ม.๔ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ป.น. เพื่อสืบสภาพปัญหา พัฒนาสัมพันธ์ ปรับทุกข์ผูกมิตร สร้างความเข้าใจ ลดความหวาดระแวงในการปฏิบัติหน้าที่ของ จนท.ทหาร โดยได้ให้บริการแจกจ่ายยารักษาโรคเบื้องต้นให้แก่ประชาชน จำนวน ๒๐ คน ผลการปฏบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย สร้างความยินดีให้กับประชาชนในพื้นเป็นอย่างมาก ระหว่างพบปะพูดคุย รับทราบว่าประชาชนยังคงมีความหวาดระแวง จนท.ทหาร เป็นบางส่วน ซึ่งได้สร้างความเข้าใจในการปฏิบัติหน้าที่ของ จนท.รัฐ ทหาร และบางส่วนมีความยินดีให้ความร่วมมืออย่างเป็นมิตร อีกทั้งยังเสริมสร้างภาพลักษณ์ที่ดีให้เเก่ จนท.รัฐ ทหาร และประชาชน ลดความหวาดละเเวงเชื่อมใจในความเหมือน เคารพให้เกียรติในความต่าง เพื่อสร้างสันติในการอยู่ร่วมท่ามกลาง พหุวัฒนธรรม สำหรับเหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๕ พฤษภาคม ๒๕๖๑