ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย บุหลัน ๕๒๖ ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้นำกำลังพลไปตัดผมให้กับเด็กนักเรียนใช้ชื่อว่า ปาโจบาร์เบอร์สัญจร ที่โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๙ ครั้งที่ ๓ หมู่ที่ ๗ บ้านลุโบะสาวอนอก ต.ลุโบะสาวอ เพื่อลดภาระค่าใช้จ่ายของผู้ปกครองและเพื่อให้เด็ก ตัดผมสั้นให้ถูกต้องตามระเบียบของทางโรงเรียนที่กำหนดและเป็นการเสริมสร้างความไว้วางใจลดช่องว่างระหว่างหน่วยงานของรัฐ ประชาชนและหน่วยทหารในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับความชื่นชมจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างมากและก่อนเดินทางกลับ ผอ.โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๙ ได้เชิญให้เข้าร่วมมอบข้าวสาร อินทผาลัมและนมข้นเพื่อให้เด็ก ไว้ใช้อุปโภคเนื่องในเดือนรอมฎอนอันประเสริฐนี้ด้วย เมื่อวันที่ ๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ฯ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้นำกำลังพลไปตัดผมให้กับเด็กๆนักเรียนใช้ชื่อว่า ปาโจบาร์เบอร์สัญจร ที่โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๑๐ ครั้งที่ ๓ หมู่ที่ ๔ บ้านบือระแง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อลดภาระค่าใช้จ่ายของผู้ปกครองและเพื่อให้เด็กตัดผมสั้นให้ถูกต้องตามระเบียบของทางโรงเรียนที่กำหนดและเป็นการเสริมสร้างความไว้วางใจลดช่องว่างระหว่างหน่วยงานของรัฐ ประชาชนและหน่วยทหารในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับความชื่นชมจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างมาก เมื่อวันที่ ๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๑