ร.อ. สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่๑๐ มอบหมายให้ พ.จ.ต. ณพกฤษ หมุดหวัน ร่วมกับทาง อบต.ไทรทอง พัฒนาสัมพันธ์ กับชาวบ้านมุสลิมในพื้นที่ ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จ.ปัตตานี ในช่วงเดือนรอมฎอน ปรับทุกข์ผูกมิตร เยี่ยมเยือนผู้สูงอายุ สำรวจพื้นที่เพื่อดำเนินการก่อสร้าง สาธารนูปโภคให้เเก่ชาวบ้านที่มีความเป็นอยู่ลำบาก พร้อมมอบข้าวสารให้เเก่ชาวบ้าน ผลการปฏิบัติ ได้รับการตอบรับจากชาวบ้านในพื้นที่เป็นอย่างดี ลดความหวาดระเเวง อีกทั้งยังช่วยเสริมสร้างภาพลักษณ์ที่ดีให้เเก่ จนท.ฝ่ายทหาร เป็นไปด้วยความเรียบร้อยครับ เมื่อวันที่ ๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑