ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย บุหลัน ๕๒๖ ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้นำกำลังพลไปตัดผมให้กับเด็กนักเรียนใช้ชื่อว่า ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร ที่โรงเรียนบ้านสุไหงบาตู ครั้งที่ ๔ หมู่ที่ ๕ บ้านสุไหงบาตู ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อลดภาระค่าใช้จ่ายของผู้ปกครองและเพื่อให้เด็ก ตัดผมสั้นให้ถูกต้องตามระเบียบที่ทางโรงเรียนกำหนดและเป็นการเสริมสร้างความไว้วางใจลดช่องว่างระหว่างหน่วยงานของรัฐ ประชาชนและหน่วยทหารในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับความชื่นชมจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างมาก เมื่อวันที่ ๑๘ พฤษภาคม ๒๕๖๑