ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.เข้าพบปะเยี่ยมเยียนชาวบ้าน ซึ่งเป็นผู้ป่วยติดเตียง พิการ และเป็นผู้มีรายได้น้อย และได้มอบสิ่งของพระราชทานเครื่องอุปโภค บริโภค ในพื้นที่รับผิดชอบ
๑๔ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีนาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ สนับสนุนวัสดุในการก่อสร้างอาคารเพิ่มเติมให้แก่กลุ่มสตรีตัดเย็บบ้านดูกูสุเหร่า ม.๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๔ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. จำนวน ๑ ชุด เข้าพบปะเยี่ยมเยือน และร่วมทำกิจกรรมกับคณะครู และนักเรียน โรงเรียนบ้านกาเยาะมาตี ม.๔ บ.ส้มป่อย ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๓ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่๖ เข้าร่วมโครงการรินน้ำใจ ซับน้ำตาสู่น้องกำพร้าใน วันอิดิ๊ลอัฎฮา ครั้งที่ ๔ ปี ๒ ณ หอประชุมอำเภอยี่งอ จ.นราธิวาส
๑๓ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.ต.ดิสกุล บุญตาม พร้อม ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียน นาง แมะสะนิ แมกา อายุ ๑๐๑ ปี ราษฎรในพื้นที่ บ.ดูกู ๑๐๐ ม.๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส และ ร.ต.ประมวล อินเสือ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ และ หน.ชป.กร. ได้มอบเครื่องอุปโภคและบริโภค ให้กับ ผู้ป่วยติดเตียง เด็กกำพร้า และผู้ยากไร้ ในพื้นที่ ม.๗ บ.บือเระ๒
๑๓ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ร่วมพบปะให้แนวทางนักกีฬาในการแข่งขันกีฬา กรีฑา นักเรียน ประชาชนอำเภอไม้แก่น ประจำปี ๒๕๖๑ พลับพลาเกมส์ ณ โรงเรียนไม้แก่นกิติวิทย์ ต.ไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี
๑๓ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย. นำโดย ร.อ.สาริษฐ สุทธิพันธุ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จัดกำลังพล ๑ ชป. ร่วมวางผศพและพวงหรีดไห้แก่ผู้เสียชีวิต ณ วัดเชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๓ สิงหาคม ๒๕๖๑
ทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้งเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินินาถ ในราชกาลที่ ๙ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชมมพรรษา ๘๖ พรรษา ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑ ณ วัดมหันตคราม ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี
๑๓ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย ร.ต.รณรงค์ แช่มชื่น รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ พร้อมด้วย ชป.กร. เข้าร่วมพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ บรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ ๙ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนพรรษา ๘๖ พรรษา ณ วัดบ้านทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จังหวัดนราธิวาส
๑๓ สิงหาคม ๒๕๖๑
กรม ทพ.นย. ได้รับเกียรติให้มารดาของ อส.ที่เสียชีวิต เข้ารับโล่เกียรติประวัติเชิดชูแม่ดีเด่นแห่งชาติ ประจำปี ๒๕๖๑ สาขา ประเภทแม่ผู้เสียสละ
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่.๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร.มอบอุปกรณ์เครื่องเขียนให้กับเด็กในพื้นที่บ้านตันหยง ม.๔ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ และ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ร่วมกับข้าราชการ ทหาร ตำรวจและประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธในพื้นที่ร่วมทำบุญตักบาตร
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร โดย ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ทำบุญตักบาตร พร้อมถวายเครื่องสังฆทาน ร่วมกับ หัวหน้าส่วนราชการ และพี่น้องประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธไทยพุทธในพื้นที่อำเภอยี่งอ ณ วัดทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่.๓ นำโดย ร.อ.สมคิด ชาลีชาติ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมชุด ชป.กร.เข้าพัฒนาร่วมสร้างที่อาบน้ำละมาดให้กับ บาลาเซาะห์ บ้านตันหยง ม.๔ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร่วมทำบุญเนื่องในวันพระแรม ๑๕ ค่ำ เดือน ๘ ณ วัดในพื้นที่รับผิดชอบ
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ได้เข้าร่วมกิจกรรมมหกรรมคุณแม่สมาร์ทมัน นำพาเด็กป่าไหม้ ดอนทรายก้าวสู่สมาร์ทคิดส์ ๒๕๖๑ ณ.รพ.สต.บ้านป่าไหม้ หมู่ที่ ๑ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ นย.ทร. นำโดย ร้อย.ทพ.นย.ทร. ได้เข้าพบปะ สานสัมพันธ์ กับนักเรียนและผู้สอน ตาดีกา เพื่อเปลื่ยนธงชาติฝืนใหม่ให้ และร่วมทำกิจกรรมหน้าเสาธงร่วมกัน
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ได้เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในงานเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินินาถ ในราชกาลที่ ๙ เนื่อในโอกาสวันเฉลิมพระชมมพรรษา ๘๖ พรรษา
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ว่าที่ ร.อ.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย. และ หน.ชป.กร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย กำลังพล ชป.กร.ร่วมกับพี่น้องประชาชนชาวบ้านใหญ่ ร่วมกันตัดหญ้าริมฝั่งถนนตั้งแต่แยกปาเสไปจนถึงบ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ได้เดินทางเข้าร่วมกิจกรรมโยน บอล อีเอ็ม ร่วมกับกับ นาง คอลีเยาะ ติสมาน ประธานกลุ่มเสื้อเขียวอำเภอยี่งอ ศูนย์การเรียนรู้ สวนเกษตรแบบผสมผสาน ของนาย อาเรส หามะ ประธานกลุ่มเศรษฐกิจแบบพอเพียง
๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑