ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ และ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ร่วมกับข้าราชการ ทหาร ตำรวจและประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธในพื้นที่ร่วมทำบุญตักบาตรเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถในรัชกาลที่ ๙ และร่วมลงนามถวายพระพรชัยมงคล เพื่อเป็นการแสดงความกตัญญูกตเวที น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณต่อปวงชนชาวไทยทุกหมู่เหล่าและแสดงความจงรักภักดีถวายเป็นพระราชกุศล ณ วัดอุไรรัตนาราม ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๑