ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอกผบ.ร้อย นำชุด ชป.กร เข้าพบนาย อำรัน มูละ ครูสอนศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา มัสยิดนูรูลอิหซาน บ้านบลูกาฮูลู ม.๓ ต.ตะปอเยาะอ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อเปลื่ยนธงชาติฝืนใหม่ให้ และได้มอบลูกฟุตบอลจำนวน๑ลูกให้กับทางโรงเรียน ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ นย.ทร.นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ พร้อมด้วย ชป.กร. ได้เข้าพบปะ สานสัมพันธ์ กับนักเรียนและผู้สอน ตาดีกา ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดนูรดิน บ้านยาโง๊ะ หมู่ที่ ๕ ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จว.นราธิวาสโดยมี นางสาวฟาตีเมาะ เซ็งสะตู ผู้สอนตาดีกาและนักเรียนให้การต้อนรับอย่างดีและได้มอบเครื่องดื่มให้เพื่อเป็นกำลังใจในการเรียนการสอนต่อไป การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ นย.ทร.นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ พร้อมด้วย ชป.กร.ฯ ได้เข้าพบปะ สานสัมพันธ์ กับนักเรียนและผู้สอน ตาดีกา ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดมัดราเซาะนุรุลฮูดา บ้านลุโบะบือซา หมู่ที่ ๑ ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นางสาวยามีละ อะแวบือซา ผู้สอนตาดีกาและนักเรียนให้การต้อนรับอย่างดี และได้มอบเครื่องดื่มให้เพื่อเป็นกำลังใจในการเรียนการสอนต่อไป การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์จนท.พยาบาล/หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. เข้าพบปะครูและนักเรียน ณ ตาดีกาอัลฮีดายาตุลมุสตากีม บ.ดูกู ม.๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อสร้างสัมพันธ์ระหว่าง จนท.ทหารกับครูและนักเรียน และได้มอบอุปกรณ์การเรียนให้ทางตาดีกาไว้ใช้ประกอบการเรียนของเด็กผลการปฏิบัติครูและนักเรียนต้อนรับเป็นอย่างดี เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมชุด ชป.กร.เข้าพบปะเยี่ยมเยือน และมอบธงชาติพร้อมทั้งมอบข้าวสาร อาหารแห้ง และอุปกรณ์การเรียนให้กับตาดีกา นะฮ์ฏอตุลอิสลามียะห์ ม.๔ บ้านส้มป่อย ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ ๑ โดยมีคณะครู และนัเรียนให้การต้อนรับ และร่วมทำกิจกรรมหน้าเสาธงร่วมกัน ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากคณะครู และนักเรียน ตาดีกา นะฮ์ฏอตุลอิสลามียะห์ เป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดี และปลูกฝังความรักชาติ ให้กับเยาวชนในพื้นที่ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๑