ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีสวดมนต์เป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชและเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ ๙
๒๓ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีประดับเครื่องหมายยศ ผู้ที่ได้รับยศสูงขึ้น ให้กับนายทหารสัญญาบัตร สังกัด หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
๗ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือโท คึม ซาเมต รองผู้บัญชาการ กองบัญชาการป้องกันเกาะและชายฝั่ง กองทัพเรือ กองทัพกัมพูชา และคณะ เนื่องในโอกาสที่ได้เดินทางมาเยือนเพื่อพัฒนาและเสริมสร้างความสัมพันธ์
๓ สิงหาคม ๒๕๖๐
ผู้บัญชาการทหารเรือ เป็นประธานในพิธีวางศิลาฤกษ์อาคารศูนย์ส่งเสริมคุณภาพชีวิตข้าราชการ กองทัพเรือ เป็นหนึ่งในโครงการพัฒนาระบบการสวัสดิการและบริการกำลังพล ตามนโยบายกองทัพเรือ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๐ โดยทั้งนี้ พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย
๓ สิงหาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ลงนามถวายพระพรสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๐
๓๑ กรกฎาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมพิธีถวายราชสักการะ ถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๐
๓๑ กรกฎาคม ๒๕๖๐
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนางศิณีนาถ วงษาโรจน์ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน ให้การเลี้ยงรับรอง พลเอก บุน เซง ผู้บัญชาการภูมิภาคทหารที่ ๕ กองทัพบก ราชอาณาจักรกัมพูชาและคณะ เนื่องในโอกาสที่ได้เดินทางมาเยือนเพื่อพัฒนาและเสริมสร้างความสัมพันธ์
๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๐
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือโท Joseph Aucoin ผบ.ทัพเรือที่ ๗ ทร.สหรัฐอเมริกา ในโอกาสที่ได้เดินทางมาเยือนประเทศไทย และเข้าเยี่ยมคำนับผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๐
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือโท Joseph Aucoin ผบ.ทัพเรือที่ ๗ ทร.สหรัฐอเมริกา ในโอกาสที่ได้เดินทางมาเยือนประเทศไทย และเข้าเยี่ยมคำนับผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกทบทวนกำลังพลเพื่อเตรียมผลัดเปลี่ยนหน่วยในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๐
๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และนางศิณีนาถ วงษาโรจน์ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเอก บุน เซง ผู้บัญชาการภูมิภาคทหารที่ ๕ กองทัพบก ราชอาณาจักรกัมพูชา และคณะภริยา เนื่องในโอกาสที่ได้เดินทางมาเยือนเพื่อพัฒนาและเสริมสร้างความสัมพันธ์ ณ กองบัญชาการป้องกันชายแดนจันทบุรีและตราด อำเภอเมือง จังหวัดจันทบุรี เมื่อวันที่ ๒๔ กรกฎาคม ๒๕๖๐
๒๕ กรกฎาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วย นางศิณีนาถ วงษาโรจน์ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ คุณปรานี อารีนิจ นายกสมาคมภริยาทหารเรือ พร้อมด้วยที่ปรึกษาพิเศษนายกสมาคมภริยาฯ และคณะกรรมการบริหารสมาคมภริยาฯ เยี่ยมชมโครงการอาชาบำบัดเพื่อเด็กออทิสติก
๒๔ กรกฎาคม ๒๕๖๐
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ คุณปรานี อารีนิจ นายกสมาคมภริยาทหารเรือ เป็นประธานในพิธีมอบทุนการศึกษาสมาคมภริยาทหารเรือ ประจำปี ๒๕๖๐
๒๔ กรกฎาคม ๒๕๖๐
๑๘ กรกฎาคม ๒๕๖๐
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ นายจิรชัย มูลทองโร่ย ปลัดสำนักนายกรัฐมนตรี และคณะ
๑๔ กรกฎาคม ๒๕๖๐
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พบปะกำลังพลและครอบครัว เพื่อได้รับทราบนโยบาย แนวทางการปฏิบัติในการพักอาศัย
๑๑ กรกฎาคม ๒๕๖๐
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน“ นาวิกโยธิน มาราธอน ประจำปี ๒๕๖๐ ” และเป็นประธานในพิธีปล่อยตัวนักวิ่ง การแข่งขันเดิน – วิ่ง เพื่อสุขภาพ
๓ กรกฎาคม ๒๕๖๐
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีเนื่องใน "วันทหารนาวิกโยธิน" ๒๘ มิถุนายน ๒๕๖๐ ครบรอบปีที่ ๕๘ พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
๒๙ มิถุนายน ๒๕๖๐
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และนางศิณีนาถ วงษาโรจน์ ประธานสมาคมภริยาทหารเรือฝ่ายภูมิภาค ร่วมพิธีมอบเงินช่วยเหลือครอบครัวกำลังพลที่เสียชีวิตและทุพพลภาพจากการปฏิบัติหน้าที่ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้
๒๙ มิถุนายน ๒๕๖๐