พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พบปะกำลังพลและครอบครัว เพื่อให้ผู้ที่เข้าพักอาศัยบ้านพักของทางราชการ ในส่วนของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ได้รับทราบนโยบาย แนวทางการปฏิบัติในการพักอาศัย ในเรื่องการรักษาสภาพแวดล้อม การบริหารจัดการขยะ และเรื่องอื่นๆ ณ หอประชุมหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๑ กรกฎาคม ๒๕๖๐