พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ นายจิรชัย มูลทองโร่ย ปลัดสำนักนายกรัฐมนตรี และคณะ เยี่ยมชมดูงานและรับฟังการบรรยายสรุปโครงการนาวิกนคร ๔.๐ โมเดล พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ณ ห้องประชุม บก.นย.๒ กองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี