พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ คุณปรานี อารีนิจ นายกสมาคมภริยาทหารเรือ เป็นประธานในพิธีมอบทุนการศึกษาสมาคมภริยาทหารเรือ ประจำปี ๒๕๖๐ พร้อมทั้งมอบเงินสนับสนุนสถานรับเลี้ยงเด็กปฐมวัยกองทัพเรือจำนวน ๘ แห่ง มอบเงินสนับสนุนห้องสมุดอิเล็กทรอนิกส์สมาคมภริยาทหารเรือ จำนวน ๗ แห่ง และมอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนจ่าทหารเรือที่กำลังศึกษาในสถานศึกษาสังกัดกองทัพเรือ ระดับต่ำกว่าปริญญาตรี(พื้นที่สัตหีบ) จำนวน ๒ แห่ง ณ หอประชุมนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๓ กรกฎาคม ๒๕๖๐