เมื่อ ๑๖ ต.ค.๖๕ เวลา ๑๔๐๐ น.อ.พงษ์ศักดิ์ ทองไสย ผบ.กรม ร.๓ พล.นย./ผบ.ฉก.นย.ทร./ผบ.ฉก.นย.ภต.พร้อมด้วย น.ท.อำนาจ ภู่ทอง ผบ.ฉก.นย.ทร.๓๓ ฝ่ายอำนวยการ และกำลังพลของหน่วยตลอดจนพุทธศาสนิกชนในพื้นที่จังหวัดนราธิวาส และจังหวัดราชบุรี ร่วมพิธีถวายผ้ากฐินสามัคคี ณ วัดพรหมนิวาส ต.บางนาค อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส โดยมี พล.ร.ต.สมเกียรติ ผลประยูร เลขาธิการ ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้เป็นประธานในพิธี