เมื่อ ๑๓ ต.ค.๖๕ เวลา ๑๔๕๕ น.อ.พงษ์ศักดิ์ ทองไสย ผบ.กรม ร.๓ พล.นย./ผบ.ฉก.นย.ทร./ผบ.ฉก.นย.ภต.พร้อมด้วย น.อ.บดินทร์ นิธิอุทัย ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. และ น.ท.อำนาจ ภู่ทอง ผบ.ฉก.นย.ทร.๓๓ ร่วมให้การต้อนรับ พล.ท.ศานติ ศกุนตนาค ผอ.รมน.ภาค ๔/มทภ.๔ และร่วมติดตามคณะ เข้าเยี่ยมพบปะพูดคุยเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีกับ นายซาฟีอี เจ๊ะเลาะ ประธานคณะกรรมการอิสลามประจำจังหวัดนราธิวาส ในโอกาสที่เข้ารับตำแหน่ง ผอ.รมน.ภาค ๔/มทภ.๔ ท่านใหม่ ณ สำนักงานคณะกรรมการอิสลามประจำจังหวัดนราธิวาส อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส