เมื่อวันที่ ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๖๗ พลเรือโท สมรภูมิ จันโท ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีปิดการอบรมหลักสูตรส่งทางอากาศนาวิกโยธิน รุ่นที่ ๗๙ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๗ ในพิธีได้รับเกียรติจาก ผู้บัญชาการโรงเรียนนายเรือ และผู้บัญชาการหน่วยสงครามพิเศษทางเรือ กองเรือยุทธการ ร่วมมอบประกาศนียบัตรให้แก่ผู้สำเร็จการอบรม ร่วมกับผู้บังคับบัญชาของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ภายในพิธีได้เชิญญาติและผู้ปกครองเข้าร่วมชม และแสดงความยินดีกับผู้สำเร็จการอบรมฯ
โดยผู้สำเร็จการอบรมมีจำนวน ๑๑๗ นาย ประกอบด้วย
- สังกัดโรงเรียนนายเรือและนักเรียนนายเรือชั้นปีที่ ๓ จำนวน ๗๓ นาย
- สังกัดหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน จำนวน ๑๓ นาย
- สังกัดหน่วยสงครามพิเศษทางเรือ กองเรือยุทธการ จำนวน ๓๑ นาย
ณ หอประชุมหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี