เมื่อวันที่ ๒๔ กรกฎาคม ๒๕๖๗ พลเรือเอก อะดุง พันธุ์เอี่ยม ผู้บัญชาการทหารเรือ พร้อมด้วย คุณกีรตา พันธุ์เอี่ยม นายกสมาคมภริยาทหารเรือ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมให้ความรู้ “โคก หนอง นา โมเดล” และโครงการปลูกป่าและต้นไม้ จำนวน ๗๒,๙๐๔ ต้น เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมี นาวาเอก พลกิต สาหร่าย รองเสนาธิการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ผู้แทน ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วย คณะนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของกองทัพเรือ หน่วยงานราชการ ภาครัฐ และเอกชน เข้าร่วมพิธีฯ ณ บริเวณพื้นที่ โคก หนอง นา กองทัพเรือ (กรม รักษาฝั่งที่ ๑ หน่วยบัญชาการต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง) และบริเวณหาดน้ำหนาว กรมก่อสร้างและพัฒนาฐานทัพเรือสัตหีบ จังหวัดชลบุรี